โครงการท่าเรืออุตสาหกรรมมาบตาพุด ระยะที่ 3 สนับสนุน กิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ ปี 2566
เมื่อวันที่ 12-14 มกราคม 2566 โครงการท่าเรืออุตสาหกรรมมาบตาพุด ระยะที่ 3 ประกอบด้วย การนิคมอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย (กนอ.) สำนักงานท่าเรืออุตสาหกรรมมาบตาพุด (สทร.) บริษัทกัลฟ์ เอ็มทีพี แอลเอ็นจี เทอร์มินอล จำกัด (GMTP) บริษัทอิตาเลียนไทย ดีเวล๊อปเมนต์ จำกัด (มหาชน) (ITD) กลุ่มบริษัทที่ปรึกษาโครงการฯ (PMSC)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/321117519_1220930348830688_5545946667090941257_n-1.jpg?w=700&ssl=1)
ร่วมสนับสนุนกิจกรรมงาน “วันเด็กแห่งชาติ ปี 2566 “ โดยร่วมสนับสนุน กับ เทศบาลตำบลเนินพระ ฯ เทศบาลตำบลบ้านฉาง ฯ ชุมชนในพื้นที่ มาบตาพุดบ้านฉาง เช่น ชุมชนซอยประปา ชุมชนกรอกยายชา กลุ่ม ประมงพื้นบ้าน เก้ายอด กลุ่มประมงพื้นบ้านแสงเงิน ชุมชนตากวนอ่าวประดู่ ชุมชนหนองแตงเม ฯลฯ และ โรงเรียน บ้านหนองแฟบ โรงเรียนวัดตากวน โรงเรียนมาบชลูด โรงเรียนบ้านพยูน โรงเรียนเทศบาลมาบตาพุด เป็นต้น
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/319904228_875508340447822_7259441151507984799_n.jpg?resize=750%2C422&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/320660179_890910578993387_8484215713807426949_n.jpg?resize=750%2C563&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/321117519_1220930348830688_5545946667090941257_n-1-1.jpg?resize=750%2C563&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/323428503_1218853479064718_6657286679823614013_n.jpg?resize=750%2C563&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/323461463_1201636790754447_2428761689720479233_n.jpg?resize=750%2C563&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/323893069_1608497136256662_5101454834618867625_n.jpg?resize=750%2C422&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/324104910_729704391836039_2136718456693777906_n.jpg?resize=750%2C563&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/324194164_980767079558657_2002434468267885159_n.jpg?resize=750%2C563&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/324251474_696500485308454_2893314401369265784_n.jpg?resize=750%2C422&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/324336731_1845137609218987_4956590768898747337_n.jpg?resize=750%2C563&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/324427581_566184332047961_5234851641635261389_n.jpg?resize=750%2C563&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/324658824_1260400451206736_5346789919950919511_n.jpg?resize=750%2C563&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/324733449_1135526237148937_7123976667452824175_n.jpg?resize=750%2C563&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/325473692_5850418881707022_472787643028839987_n.jpg?resize=750%2C422&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/325592212_1289233531809243_3814315312971186633_n.jpg?resize=750%2C1000&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/325853728_6049994188371823_8814665711487666969_n.jpg?resize=750%2C563&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2023/01/325873486_568582051949936_4499844598805508214_n.jpg?resize=750%2C563&ssl=1)
โดยแต่ละแห่งมีการจัดกิจกรรม หลากหลาย ด้านความรู้ สันทนาการ การละเล่นเกมส์ต่างๆและการแสดงของเด็กและเยาวชน มีขอขวัญแจก อาหารมากมาย เป็นการมีส่วนร่วมกับชุมชน ท้องถิ่น โรงเรียน ในพื้นที่รอบโครงการพัฒนาท่าเรืออุตสาหกรรมมาบตาพุด ระยะที่ 3 เพื่อการส่งเสริมพัฒนาการของเด็กและเป็นขวัญกำลังใจ สร้างความตระหนักถึงความสำคัญของเด็กและเยาวชน ให้มีความสุขเกิดความภาคภูมิใจมีพลังสร้างสรรค์ในตัวตนและจะเติบโตเป็นคนคุณภาพของสังคมต่อไป
รายงานข่าว ฐนกร เปรมสมบัติ
![](https://i0.wp.com/thairuampalang.com/wp-content/uploads/2022/05/cropped-กร-63-1png-300x173-1.png?resize=300%2C173&ssl=1)